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1. CHIMBUKO LA MFUKO WA BARABABA

Bodi ya Mfuko wa Barabara ikiwa ni moja ya matunda ya Uhuru wa
Tanzania Bara yaliyofikiwa chini ya Wizara ya Ujenzi ilianzishwa mwaka
2000 ikiwa ni moja ya mikakati ya Wizara ya Ujenzi katika kuboresha sera
za taifa katika Sekta kuu ya barabara hususani katika mfumo wa kutoa
fedha za matengenezo ya barabara.

Ili kuwezesha mabadiliko haya yaanze, Serikali ilitunga Sheria ya ushuru
wa Barabara (Marekebisho) (Na.2) ya 1998, iliyopitishwa na Bunge tarehe
11 Novemba 1998 na kuhalalisha kuundwa kwa Bodi ya Mfuko wa
Barabara na Mfuko wa Barabara. Rais aliyekuwepo madarakani kipindi
hicho aliridhia Sheria hiyo tarehe 23 Desemba 1998.

Bodi ya Mfuko wa Barabara ilianzishwa chini ya Sheria hiyo iliyofanyiwa
marekebisho mwaka 2006, na kuitwa “ Road and Fuel Tolls Act Cap 220,
Revised edition 2006” kwa ajili ya kuusimamia Mfuko wa Barabara.

Majukumu ya Bodi kwa mujibu wa Sheria ya Tozo za Barabara kwa muhtasari

ni pamoja na yafuatavyo;

e Kuhakikisha kunakuwepo na ukusanyaji mzuri na upelekaji wa makusanyo
ya ushuru wa barabara kwenye akaunti ya Mfuko,

e Kuishauiri Serikali kuhusu vyanzo vipya vya ushuru wa barabara ikiwa ni
pamoja na marekebisho ya viwango vilivyopo vya ushuru,

e Kutoa fedha kwa wakala ikiwa ni pamoja na TANROADS, Serikali za Mitaa
na wakala nyingine za barabara na kufuatilia matumizi yake.

Mfuko wa Barabara umeundwa hususani kwa ajili ya kutoa fedha za
matengenezo ya barabara kwa upande wa Tanzania bara kwa kuhakikisha
mtiririko endelevu wa fedha ili kukidhi mahitaji ya matengenezo ya
barabara. Mfuko wa barabara unawaunganisha watumiaji wa barabara na
Wakala wa Barabara kwa kuhakikisha huduma nzuri ya matengenezo ya
barabara.



2. VYANZO VYA MAPATO NA MATUMIZI YA MFUKO

2.1. Vyanzo vya mapato.
Vyanzo vya mapato kwa mujibu wa sheria ni:

(). Ushuru wa barabara unaotozwa katika mafuta ya petroli na dizeli

(ii). Ushuru wa magari ya kigeni mipakani

(iii). Tozo ya magari yaliyozidisha uzito (hiki hakichukuliwi kama chanzo
halisi cha mapato)

(iv). Pamoja na chanzo kingine chochote katika kiwango au viwango
vitakavyoamuliwa na Bunge mara kwa mara.

2.2. Matumizi ya fedha za Mfuko

Kufuatana na Sheria hii Mfuko wa barabara umeanzishwa kwa
masharti yafuatayo:

(). Fedha zote zinazokusanywa kama ushuru wa barabara
zitawekwa katika akaunti ya Mfuko huu.
(ii). Angalau asilimia isiyopungua tisini ya fedha iliyowekwa katika
Mfuko itatumika kwa ajili ya matengenezo ya dharura ya
barabara zilizoainishwa pamoja na gharama za kiutawala
zinazohusiana na shughuli hizo katika Tanzania Bara kulingana
na mipango ya utendaji iliyoidhinishwa ambayo imepangwa na:
a) TANROADS kwa upande wa barabara kuu na barabara za
mikoa; na

b) Mamlaka za Halmashauri kwa upande wa barabara za
wilaya na miji,kwa mujibu wa bajeti iliyoidhinishwa na
Bunge.

(iii). Asilimia isiyozidi kumi ya fedha iliyowekwa katika Mfuko
itatumika kwa uendelezaji barabara pamoja na gharama za
kiutawala katika Tanzania Bara kwa kufuata mipango na bajeti
iliyoidhinishwa na Bunge.



a) UFUNGUZI WA DARAJA LA MWANHUNZI

Ufunguzi wa Daraja la Mwamhunzi lililofunguliwa na Mheshimiwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete

3. MUUNDO WA BODI YA MFUKO WA BARABARA.

Bodi ya Mfuko inaundwa na jumla ya wajumbe tisa ikichanganya
wajumbe toka Serikalini na wale wa Sekta Binafsi wakiwawakilisha
Watumiaji wa barabara kupitia kwenye vyama mbalimbali.Wajumbe
wa sasa wa Bodi ni kama ifuatavyo:

S/N JINA UTEUZI ASAST ANAYOIWAKILISHA
1 Dkt James Wanyancha Mwenyekiti Sekta Binafsi
> Inj.Musa I Iyombe Mjumbe Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi
Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
Bw. A. Sagini Mjumb
3. w- Jumanne agint juibe Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa
4 Dkt.Servacius Likwelile Mjumbe Katibu Mkuu Wizara ya fedha
5. Inj.Ven Ndyamukama Mjumbe Mkurugenzi wa barabara , Wizara




S/N JINA UTEUZI ASASI ANAYOIWAKILISHA
Ujenzi
6 Bw.Willigis .O. Mbogoro Mjumbe Muungano wa Washirika Tanzania
Ch ha  Waendeshaji ~ Utalii
Bw. Leopold B Kabendera Mjumbe ama' o achdeshayt a
7. Tanzania
3 Bw. Fulgence Bube Mjumbe Chama cha Wasafirishaji Tanzania
Ch ha Waf: Biashara, Viwand
o, | Inj. Peter D. Chisawillo Mjumbe ama cha Watanya blashara, Viwanda

na Kilimo Tanzania




b) PICHA ZA WAJUMBE WA BODI YA MFUKO WA BARABARA

Eng. Musa lyombe
Permanent Secretary
Ministry of Works

Dr. James Mnanka Wanyancha
Chairman

Mr. Leopold B. Kabendera
Representing Association of
Tour Operators

Dr. Servacious Likwelile
Permanent Secretary
Ministry of Finance

Mr Jumanne Sagini
Permanent Secretary
PMORALG

Mr. Fulgence Bube
Representing Truck Owners
Association

Eng. Ven Ndyamukama
Director of Rural Roads - MoW

Mr. Peter D. Chisawillo

Representing Tanzania

Chamber of Commerce,
Industries and Agriculture

Mr. Willigis 0.Mbogoro
Representing Confederation
of Co- operatives

Mr. Joseph O. Haule
S Secretary




Watendaji wakuu wa shughuli za Bodi ya Mfuko ni Sekretariati
inayoongozwa na Meneja wa Mfuko wa Barabara anayesaidiwa na Idara
kuu tatu. Kwa sasa Sekretariati ina jumla ya wafanyakazi kumi na nne.
Meneja wa Mfuko wa barabara ni Ndugu Joseph Haule.



Kwa ufupi muundo wa Bodi ya Mfuko ni kama unavyoonekana hapo chini
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4. MAJUKUMU NA KAZIZA BODI YA MFUKO WA BARABARA.

4.1. Maono na na Dhima ya Bodi
4.1.1.Maono

Kuwa Taasisi ya mfano katika kutoa fedha za kugharimia matengenezo ya
barabara nchini Tanzania.

4.1.2 Dhima

Kugharamia kwa ukamilifu na umadhubuti fedha za ujenzi wa barabara na
kusimamia ipasavyo matumizi ya fedha hizo katika ujenzi wa barabara
kadri utakavyofanywa na Wakala wa ujenzi wa barabara hizo.

4.2. Malengo ya Bodi.
Malengo ya Bodi ni haya yafuatayo:

(1) Kutoa fedha za kutosha,

(2) Kuhakikisha upelekaji fedha kwa uthabiti na kwa wakati.

(3) Kuhakikisha kuwa fedha zinatumika vizuri ili watumiaji barabara waone
thamani ya fedha zao.

(4) Kuongeza uelewa miongoni mwa watumiaji barabara juu ya matokeo
ya kiuchumi ya kuwa na barabara nzuri.

4.3. MAJUKUMU YA BODI YA MFUKO WA BARABARA

Majukumu ya Bodi kama yalivyoainishwa katika Sheria iliyoiunda ni pamoja
na:

e Kumshauri Waziri kuhusu vyanzo vipya vya ushuru wa barabara,
marekebisho ya viwango vilivyopo vya ushuru na kuhusu kanuni za
ukusanyaji wa ushuru wa barabara kwa madhumuni ya kuhakikisha
kuwepo kwa mtiririko wa kutosha na wa uhakika wa fedha kwa ajili ya
shughuli za barabara,

e Kuhakikisha kunakuwepo na ukusanyaji mzuri na upelekaji wa makusanyo
ya ushuru wa barabara kwenye Akaunti ya Mfuko;



e Kutoa fedha kutoka kwenye Mfuko kupeleka TANROADS (wakala wa
Barabara ya Taifa Tanzania), Serikali za mitaa na wakala nyingine za
barabara;

e Kuhakikisha kuwa shughuli za TANROADS, Serikali za Mitaa na Wakala
nyingine za barabara na Mfuko zina ufanisi mzuri wa kimahesabu na
kiufundi;

e Kufuatilia matumizi ya fedha zilizopelekwa TANROADS, Serikali za Mitaa na
wakala nyingine za barabara kwa madhumuni ya malengo ya Mfuko;

e Kutoa mapendekezo mengine yoyote kwa waziri wa Barabara
yatakayoonekana ni muhimu ili kuiwezesha Bodi kutimiza madhumuni yake

5. UTENDAJIKAZI WA BODI YA MFUKO WA BARABARA.

5.1. Makusanyo ya Mfuko.

Mapato ya Mfuko wa kwa sasa yanakusanywa kwa kupitia Mamlaka ya kodi ya
mapato (TRA) kabla ya kupelekwa Hazina kwa tozo ya mafuta na Magari
yanayopita mpakani na baadae kuhamishiwa kwenye akaunti ya Bodi ya
Mfuko wa barabara kwa ajili ya kugawa kwa Mawakala wa barabara.
TANROADS inakusanya mapato ya tozo ya Magari yanayozidisha uzito.

5.2. Mgao wa Fedha za Mfuko.

Sheria iliyounda Bodi ya Mfuko wa barabara inaitaka Bodi kuingia mikataba ya
utendaji na Mtendaji Mkuu wa TANROADS au Wakala nyingine inayopewa
fedha na Mfuko. Bodi pia inatakiwa kuwasilisha taarifa ya mwaka kwa Waziri
anayehusika na Barabara katika kipindi cha miezi mitatu, baada ya kila
mwisho wa mwaka wa fedha kulingana na shughuli zake na za asasi
zilizopewa fedha. Vigezo vinavyotumika kugawa fedha za mfuko ni;

e Urefu wa barabara

e Hali ya barabara ,na
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e Aina ya barabara husika.

Mfuko wa Barabara unagawiwa kwa watumiaji kama ifuatavyo:

Tozo mafuta Magari ya kuzidisha
Levy Kigeni i ___uzito
[ra] [ uene]

l A A
Roads Fund Board

Development «10% 90% , Maintenance

v

+ related Admin + related Admin
70% 30% .
v
\ 4 TAMISEMI
v v TANROADS
lealta Ujenzi TAMISEMI « Regional roads eDistrict roads
 Regional rds * District rds eFeeder roads
o Trunk rds * Feeder rds e Trunk roads «Urban roads
* Urban rds

Halmashauri Manispaa Halmashauri ||Hamashauri
Jiji mji Wilaya
4) (19) (11) (132)

5.3 Ufuatiliaji wa Fedha za Mfuko

Baada ya Mgao wa Fedha kufanyika kwa kiungia kwenye mikataba ya
utendaji kazi na Mawakala wa barabara (performance Agreement) ufuatiliaji
wa matumizi ya Fedha za mfuko ili kuhakikisha thamani halisi ya matumizi ya
Fedha(value for Money) unafanywa kwa njia zifutazo:

i).Kwa kuwataka mawakala kuleta ripoti za utendaji na matumizi ya Fedha
kila robo ya Mwaka.

ii).Bodi kutembelea na kuona kazi za matengenezo ya barabara katika
sehemu mbalimbali(Monitoring visits)

iii).Kufanya ukaguzi wa kitaalam wa kazi za barabara(Technical audit) kwa
kutumia Wahandisi washauri.
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iv).Kutumia Wahandisi washauri walioko maeneo ya karibu kufuatilia kazi za
barabara zinazoendelea.

v)Pia ukaguzi wa mahesabu na kazi unafanywa na Ofisi ya Mdhibiti na
Mkaguzi Mkuu wa Serikali kila mwisho wa mwaka wa Fedha.

Mwenyekiti wa Bodi Dkt James M. Wanyancha (katikati) akipata maelezo toka kwa Meneja wa TANROADS Iringa (Kushoto) juu ya matengenezo ya
Barabara ya TANZAM - eneo la Kitonga. Kulia kwake Mwenyekiti ni Inj. Rashid Kalimbaga na kushoto kwake ni Bw. Kukwe Nyabusalo wa Bodi ya
Mfuko wa Barabara)

vi) Ripoti ya utendaji ya Mwaka.

Kila mwishoni mwa mwaka wa fedha Bodi ya Mfuko wa Barabara inaanda
taarifa ya utendaji ya Mwaka husika ikijumuisha utendaji wa Bodi na
Mawakala wa Barabara na kuiwakilisha kwa Waziri anayehusika na shughuli
za barabara kwa kuiwakilisha Bungeni kama Sheria iliyoanzisha Bodi
inavyotaka.
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5.4 Bajeti ya Mfuko kwa mwaka 2014/15

Maoteo ya bajeti kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2014/15 ni kama

ifuatavyo;( katika shilingi bilioni za Kitanzania)

Bajeti Shilingi Bin
Mapato: Tozo ya mafuta

Mgao kwa Taasisi 751.7
TANROADS 469.5
TAMISEMI 223.6
Wizara ya Ujenzi 52.2
Bodi ya Mfuko wa Barabara 6.4

6. MAFANIKIO YALIYOFIKIWA TOKA KUANZISHWA KWA BODI
6.1. Kukua kwa Mfuko

Kwa kipindi cha miaka mitano iliyopita hadi kufikia mwezi Juni 2012/13
Mfuko umekuwa kwa asilimia 75 (kutoka Shilingi bilioni 255.6 katika
mwaka 2008/9 hadi Shilingi bilioni 447.8 katika mwaka 2012/13, kama

inavyoonekana katika chati hapo chini.
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Makusanyo
500

400
300
200
100
0 T T T T )

2008/09 2009/10 2010/11 2011/12 2012/13

B Makusanyo

Ukuaji huu wa mapato umewezesha ongezeko katika mgao wa fedha za
matengenezo ya barabara kama ifuatavyo.

Mgao wa Fedha za Mfuko toka mwaka 2008/9 hadi 2012/ 2013.

Mwaka 2008/9 2009/10 2010/11 2011/12 2012/13
Migao: T shs Bin 255.6 287.1 287.7 335.9 356.8

Katika kipindi hicho cha miaka mitano iliopita hadi kufikia Juni 2013, migao
imepanda toka shilingi bilioni 255.6 mwaka 2008/9 hadi shilingi bilioni 356.8,
mwaka 2012/13 kama inavyooneshwa katika chati hii hapa chini.

Migao kwa mwaka:T shs Bn

400
350 m—

250

200
150
100

50

2008/9  2009/10 2010/11 2011/12 2012/13

= Mligao kwa mwaka:T shs Bn
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6.2. Kuboreka kwa Mtandao wa barabara

Hali ya Mtandao wa barabara umeboreshwa kwa kiwango kikubwa
tangu Asasi zianze kupata fedha kutoka Bodi ya Mfuko wa Barabara.

Hali ya barabara zilizo katika hali nzuri na wastani kwa upande wa
barabara Kuu na za Mikoa ilishuka kidogo toka kiwango cha asilimia 89
mwaka 2009/10 hadi aslimima 86 mwaka 2012/13.Hali ya barabara za
Mijini,Mjazio na Wilaya iliongezeka toka asilimia 56 mwaka 2009/10 hadi
aslimima 60 mwaka 2012/13.

Hali hii inafafanuliwa vizuri katika chati hii hapo chini:

Hali ya mtandao wa barabara

100

\

80

60 — —

40

20

2008/9 2009/10 2010/11 2011/12 2012/13

= Barabara Kuu naza Mikoa ===Barabara za Mijini, Mjazio/Wilaya

6.3. Kukidhi Bajeti za matengenezo ya barabara

Mfuko umeweza kukidhi bajeti ya matengenezo ya barabara kwa Kkila
mwaka husika kwa kipindi chote cha miaka kumi na tatu tangu kuanzishwa
kwake.

Jedwali hapo chini linaonyesha jinsi bajeti na migao ilivyoukua kwa kipindi
cha miaka mitano hadi kufikia mwezi Juni ,2013.
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= Bajeti ya mwaka:Tshs BN  {B}
e igao kwa mwaka:T shs Bn  {M}
% M/B

6.4. Kuimarika kwa Matumizi ya Mfuko

Hali ya kupata hati safi ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa serikali kutokana
na matumizi ya fedha za Mfuko ilikuwa ikiongezeka kwa kadri miaka
ilivyokuwa ikiendelea kutokana na hatua mbalimbali zilizokuwa zikichukuliwa
na Bodi kurekebisha hali nzuri ya matumizi ya mfuko kama inavyojionyesha
katuika jedwali la hapo chini:

TAASISI FY 2005/ 06 | FY 2006/ 07 FY 2007/08 | FY 2008/ 09 | FY 2009/10 FY 2010/11 FY 2011/12
Bodi ya Mfuko Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi
wa Barabara
TAMISEMI Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi /chafu
/chafu kwa /chafu kwa |kwa baadhiya
baadhi ya baadhiya
Taasisi Taasisi Taasisi
TANROADS Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati chafu Hati safi yenye
hoja kadhaa
Wizara ya Ujenzi | Hati chafu Hati chafu Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi Hati safi
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7.

i)

CHANGAMOTO ZILIZOJITOKEZA

Pamoja na mafanikio yaliyotajwa hapo juu Bodi ilikabiliana na
changamoto zifuatazo:

Fedha kutotosha

Ingawa Makusanyo ya Mfuko yamekuwa yakiongezeka, fedha
zimekuwa hazikidhi mahitaji halisi ya matengenezo ya barabara.
Kwa mfano kwa sasa fedha za Mfuko wa barabara zinakidhi asilimia
sitini na nane ya mahitaji halisi ya matengenezo ya barabara kuu na
za mikoa. Kama inavyoonekana katika kielelezo na chati hapo chini

Mabhitaji kulinganisha na Bajeti ya
fedha za Matengenezo

700
600

500
400
300
200
100
0 T T T T T T

2008/9  2009/10 2010/11 2011/12 2012/13

B Mahitaji ya matengenezo:Tshs BN M Bajeti ya matengenezo :Tshs BN

Malimbikizo ya Matengenezo.

Kuna malimbikizo makubwa ya zamani ya matengenezo ya mtandao
wa barabara uliosababisha barabara nyingi kuwa mbaya. Inakadiriwa
kuwa kwa hivi sasa malimbikizo ya matengenezo yanakisiwa kuwa
shilingi bilioni 1,035.24 kwa barabara Kuu na za Mikoa na shilingi
bilioni 1,306.42 kwa barabara za Mijini, Mjazio na Wilaya.
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lii) Mtandao wa Barabara usioimarika.

Karibu kiasi cha asilimia 93 cha mtandao ni Barabara za udongo, hivyo

zinakuwa zikiharibika sana na kwa haraka wakati wa mvua kubwa na

kupelekea fedha za mfuko kutumika katika matengenezo ya dharura.
Uzidishaji wa mizigo kwa watumiaji wa barabara

Uzidishaji mizigo umeendelea kuwa tatizo pamoja na juhudi
zinazofanywa kukabiliana nalo. Mpaka sasa kiasi cha asilimia 23 ya
magari yanayopimwa yanakuwa yamezidisha uzito. Hali hii hufanya
barabara zetu zichakae haraka kuliko uwezo wa Mfuko kugharamia
matengenezo yake.

vi)

Matumizi ya Fedha za Mfuko
Mawakala wa barabara wamekuwa wanapata hati safi za ukaguzi

wa hesabu toka kwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa serikali na hati
safi toka kwa Wakaguzi wa Kiufundi. Hata hivyo bado kuna
maeneo yanayohitaji maboresho zaidi kama vile matumizi mazuri
ya pesa za mfuko ili kupata thamani halisi ya fedha zilizotumika na
kuimarisha usimamizi wa mikataba ya kazi za matengenezo.

Kupanda kwa gharama za ujenzi na kushuka kwa thamani
ya fedha ya Tanzania.

Ingawa Fedha zimekuwa zikiongezeka kila mwaka lakini pia
gharama za ujenzi zimekuwa zikipanda kwa kasi. Pia thamani ya
fedha ya Tanzania imekuwa ikishuka mara kwa mara kutokana na
sababu za kiuchumi. Hii inapelekea kupata matokeo madogo kwa
fedha nyingi zilizopagwa kutumika katika matengenezo ya Barabara.

MIKAKATI NA MALENGO YA BODI KWA MIAKA IJAYO.

. Kuongeza ukubwa wa mfuko.
Bodi inategemea kuongeza mfuko kwa kiasi kikubwa kwa kupanua
wigo ili kuweza kukidhi mahitaji yote ya matengenezo ya barabara.
Bodi itaendelea kupendekeza kwa Serikali vyanzo mbalimbali vya
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8.2.

8.3.

8.4.

mapato yakiwemo yale yanayotokana na vyanzo vinavyohusiana na
matumizi ya barabara kama vile:

a). Ada za Ukaguzi wa magari

b). Ushuru wa magari makubwa ya mizigo

c) Tozo ya gesi asilia mafuta ya mimea katika gari
d). Matumizi ya Hifadhi ya barabara

c). Kiasi kidogo cha michango ya Bima za magari.

Kuimarisha ufuatiliaji wa matumizi.

Bodi imeandaa mwongozo unaoelezea pamoja na mambo mengine
hatua za kuchukuliwa kwa wale watakaotumia kinyume na taratibu
fedha za Mfuko. Mwongozo huo utaanza kutumika baada ya kupita
ngazi husika.

Vilevile Bodi imeanza kuwatumia Wahandisi ushauri (Technical
Consultants) kwa ajili ya kufanya ukaguzi wa kiufundi na ubora wa
kazi (Technical and value for money audit) wakati miradi ya
matengenezo ya barabara ikiwa inaendelea (preventive audits). Hii
itawezesha kubaini na kurekebisha mapema mapungufu yoyote
katika kazi za matengenezo ya barabara.

Kuongeza juhudi katika kuziba mianya ya uvujaji wa mapato.

Bodi itashirikiana na taasisi zingine kama vile Tanzania Revemie
Authority (TRA), EWURA SUMATRA n.k katika hatua za kupunguza
uvujaji wa mapato kama vile uchakachuaji wa mafuta, uuzaji wa
mafuta yanayo kwenda nje ya nchi kwenye soko la ndani n.k.

Kuongeza uwezo wa kutumia fedha za mfuko.

Bodi itasimamia kikamilifu katika uwezo wa kutumia fedha za mfuko
kwa Wakala wa Barabara kwa wakati uliopangiwa na kwa malengo
yaliyokusudiwa.
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Injinia R. Lwakatare wa Bodi ya Mfuko (wa pili kulia) akikagua ubora wa Kalvati kwenye Barabara ya Gulumungu-

8.5.

8.6.

Shindai- Mwagiligili,WWilaya ya Misungwi mkoani Mwanza.

Kuongeza ufanisi

Kuboresha ufanisi katika shughuli za kiutendaji za Bodi kwa kuongeza
uwezo wa watendaji wa Sekretariati na mfumo wa utendaji.

Mapendekezo ya kuboresha Sheria ya Mfuko wa Barabara.

Bodi imewasilisha mapendekezo ya kuiboresha sheria iliyoanzisha
Bodi ili kutoa adhabu kali kwa watendaji wanaohusika na matumizi
mabaya ya mfuko na kuongeza ufanisi katika utendaji wa shughuli za
Bodi.
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